बाळू मामा नाष्टा सेंटरला गॅस गळतीमुळे भीषण आग; लाखोंचे नुकसान, जीवितहानी टळली!

गोकुळ शिरगाव (प्रतिनिधी): गोकुळ शिरगाव परिसरातील कणेरीवाडी-माधवनगर येथे असलेल्या ‘बाळू मामा नाष्टा सेंटर’मध्ये आज, शुक्रवार, दिनांक १७ ऑक्टोबर २०२५ रोजी दुपारी सुमारे अडीच वाजण्याच्या सुमारास गॅस गळतीमुळे भीषण आग लागल्याची गंभीर घटना घडली. आगीच्या तीव्रतेमुळे नाष्टा सेंटरमधील संपूर्ण साहित्य जळून खाक झाले असून, यात दुकानमालकाचे लाखो रुपयांचे मोठे आर्थिक नुकसान झाले आहे. मात्र, सुदैवाने या घटनेत कोणतीही जीवितहानी झाली नाही, कारण स्थानिक तरुणांनी दाखवलेल्या प्रसंगावधानामुळे मोठी दुर्घटना टळली.
मिळालेल्या माहितीनुसार, दुपारी जेवणाची वेळ संपल्यानंतर नाष्टा सेंटरमध्ये काहीशी शांतता होती. याच दरम्यान, अचानक गॅसची गळती सुरू झाली. काही क्षणांतच या गळतीमुळे आग लागली आणि पाहता पाहता आगीने रौद्ररूप धारण केले. आगीच्या भडक्यामुळे नाष्टा सेंटरमधील फर्निचर, खाद्यपदार्थ बनवण्याची उपकरणे, भांडी आणि इतर सर्व वस्तू काही मिनिटांतच जळून खाक झाल्या. या दुर्घटनेत दुकानमालकाचे मोठे आर्थिक नुकसान झाल्याचा प्राथमिक अंदाज आहे.
ही आग लागल्याची घटना लक्षात येताच परिसरातील नागरिकांनी आणि विशेषतः स्थानिक तरुणांनी तातडीने नाष्टा सेंटरकडे धाव घेतली. या तरुणांनी स्वतःच्या जीवाची पर्वा न करता, आग विझवण्यासाठी त्वरित हालचाल सुरू केली. बादल्यांनी पाणी आणणे, वाळू टाकणे आणि उपलब्ध साधनांचा वापर करून त्यांनी आग विझवण्याचे काम सुरू केले. स्थानिक तरुणांनी दाखवलेल्या या प्रसंगावधानामुळे आणि तत्परतेमुळे, आग पुढील भागात किंवा शेजारच्या दुकानांमध्ये पसरण्यापूर्वीच आटोक्यात आणणे शक्य झाले. यामुळे परिसरातील इतर दुकाने आणि मालमत्ता सुरक्षित राहिल्या.
या दुर्घटनेत नाष्टा सेंटरचे मोठे आर्थिक नुकसान झाले असले तरी, स्थानिकांच्या धाडसामुळे आणि तत्परतेमुळे कोणतीही जीवितहानी झाली नाही, हे विशेष. आग पूर्णपणे विझल्यानंतर पोलिसांनी आणि अग्निशमन दलाच्या कर्मचाऱ्यांनी घटनास्थळी पंचनामा केला. प्राथमिक तपासात ही आग केवळ गॅस गळतीमुळेच लागल्याचे स्पष्ट झाले आहे. पोलिसांनी दुकानमालकाचे झालेले नुकसान आणि घटनेचे सविस्तर वृत्त नोंदवून घेतले आहे.




